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miili sita ya wanafunzi ikiagwa

Saddam Sadick na Hawa
Mathias, Mwananchi

ina wakiwa wanafanya mazoezi

- ya kukimbia mchakamchaka na

Mbeya. Vilio na siman-
zi vimetawala katika Shule ya
Sekondari Chalangwa, wilayani
Chunya mkoani Mbeya, wakati
wa kuagwa kwa miili ya wana-
funzi sita waliopoteza ‘maisha
katika ajali ya basi, walipokuwa
wakifanya mazoezi ya utimamu
wa mwili.

Wanafunzi hao wa Shule ya
Sekondari Chalangwa walifari-
ki dunia juzi saa 11:30 alfajiri

baada ya kugongwa na

basi la Kampuni ya Saf-

alama za onyo, dereva

alipaswa kuwa makini.
Ukaguzi wa mabasi usisubiri
ajali; ufanyike kwa kushtukiza ili kubaini _

madereva wasio na sifaa”
Ndomba Ndomba

“Eneo la ajali lilikuwa na

mwalimu wao katika Kijiji cha
Itumba, Kata ya Chalangwa
pembezoni mwa barabara va
Chunya-Mbeya.

Katika ajali hiyo wanafunzi
watano walifariki dunia papo

hapo na mmoja akipatiwa-mat- -

ibabu, huku tisa wakijeruhiwa.
Leo shule hiyo imegeuka
uwanja wa majonzi wakati wa
ibada ya kuwaaga marehemu
hao huku viongozi wa Serikali na
wananchi wakitoa pole na ush-
auri kuhusu usalama barabarani.
Wanafunzi waliopo-
" tezamaishakatika aja-
li hiyoni Seleman Mse-
kwa, Kenedy Masoud ,
Samwel Zambi, Kelvin
Mwasamba, Hosea
Mbwilo na Amina
Ulaya. Waliopata
~majeraha ni Benard

Mashaka, Lilian Raymond,
Vicent Baraka Malema, Siwe-
ma Nasibi Simbilo, Alex Peter,
Dethani Charles, Getruda Mwa-
kvoma na Farida Mwasongole.

Serikali imetangaza kugha-
ramia mazishi ya wanafunzi
hao na kugharimia matibabu ya
majeruhi wote.

Pia imetoa agizo la kusitish-
wa kwa mazoezi ya ‘jogging’
barabarani kwa wanafunzi na
vikundi vya michezo, ikiwa ni
tahadhari ya kuzuia ajali kama
hiyo.

Kati ya walioguswa na msiba
huo ni baba mlezi wa mmoja wa
marehemu, Kedron Mbwilo ali-
yempoteza mtoto wake wa kida-
to cha tatu. "Ni pigo kubwa kwa
familia yetu kumpoteza mtoto
ambaye tulimtegemea kwa mai-
sha ya baadaye. Tunaishukuru
Serikali kwa kuungana nasi kati-
ka wakati huu mgumu,” alisema

kwa huzuni mzazi huyo.

Akizungumza msibani hapo,
Mkuu wa Wilaya ya Chunya,
Mbaraka Batenga alitoa wito
kwa waendeshaji wa vyombo vya
moto kuheshimu sheria za usala-
ma barabarani na kuwa makini
katika matumizi ya barabara.

"Uzembe wamaderevaumeku-
wa chanzo kikuu cha ajali. Mad-
ereva wafahamu kuwa vyombo
wanavyoendesha vinabeba uhai
wa watu, wanapaswa kuwa mak-
ini sana,” alisema Batenga.

Kwa upande wake, Mwenyeki-
ti wa Chama cha Wamiliki wa
Mabasi (Taboa), Adam Mwaka-
malisya alieleza masikitiko yake
kihusu ajali hiyo huku akisema
tayari walishapokea malalamiko
chidi ya basi hilo.

“Basi hili tayari lilishaligon-
ga gari la halmashauri siku za
nyuma. Sasa limetokea tukio
hili la kusikitisha. Tushirikiane

kumtafuta dereva huyo ili achuku-
liwe hatua za kisheria,” alisema
Mwakamalisya.

Wananchi pia walizungumzia
ajali hivo na kuitaka Serikali na
Jeshi la Polisi upande wa usalama
barabarani; kuchukua hatua kali
zaidi kwa madereva wanaosababi-
sha ajali barabarani.

Akizungumzia hilo mkazi wa
Chunya, Geoffrey Mwankenja ali-
wataka madereva kuwa makini
kabla ya kuyapita magari mengine
hasa maeneo ya makazi va watu.

”Ajali nyingi hutokea kwa uzem-
be wa madereva, Serikali ifuatilie
kwa ukaribu,” alisisitiza mwanan-
chi huyo.

Naye Ndomba Ndomba, mkazi
wa Matundasi aliliomba Jeshi la
Polisi kuendelea kufanya ukaguzi
wa mabasi mara kwa mara.

"Eneo la ajali lilikuwa na ala-
ma za onyo, dereva alipaswa kuwa
makini. Ukaguzi wa mabasi usisub-

iri gjali; ufanyike kwa kushtukizaili

kubaini madereva wasio na sifa,”
alisisitiza.

Tukio hili limeacha majonzi si tu
kwa familia za wanafunzi hao, bali
kwa jamii nzima ya Chalangwa na
Taifa kwa ujumla, huku wito ukien-
delea kutolewa kwa wadau wote
kuimarisha usalama wabarabarani
na kulinda maisha ya Watanzania.
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Na REHEMA MAIGALA

WADAU wa usafiri wamesema ujio wa
mabasi yaendayo haraka katika Jiji la Dar
es Salaam, utaimarisha uchumi wa Taifa
na mtu mmoja mmaoja.

Walisema hatua hiyo itafungua ukurasa
kwa watendaji wa sekta mbalimbali kufika
kwa wakati mwafaka sehemu zao za kazi.

Pia, wadau hao walisema wanafunzi
watafika shuleni kwa wakati jambo ambalo
litaongeza ufanisi katika masomo yao.

Akizungumza na gazeti hili mwishoni
mwa wiki, Mchumi wa Chuo Kikuu Cha Dar
es Salaam, Dk. Silvester Rugeiyham alisema
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Wadau watoa Néno ujio rifabasi'ya m

mabasi hayo yatapunguza changamoto
iliyopo hivi sasa ya usafiri hususani
asubuhi najioni. | :

Hata hivyo, Dk. Rugeiyham alishauri
serikali iyasimamie mabasi hayo kibiashara
kupata faida na kutoa huduma ya uhakika
kwa wananchi.

“Usafiri huu ukiimarishwa kibiashara
faida itaonekana na itaweza kununua

mabasi mengi na hatua hiyo itasaidia -

kuondoa changamoto ya kuwepo mabasi
mabovu kama ilivyo sasa,"alisema.
Vilevile,” Dk. Rugeihyamu aliitaka
Kampuni ya Mabasi Yaendayo Haraka
(UDART), kupanga utaratibu mzuri wa

kupeleka mabasi hayo vituoni kuondoa
msongamano mkubwa wa abiria hasa
asubuhi na jioni.

Kwa upande wake Katibu Mtendaji
Baraza la la Udhibiti wa Usafiri Ardhini (
LATRA CCC) Daudi Daud alisema sekta
ya usafiri itarahisishwa baada ya serikali
kuboresha na kujenga barabara za
mwendo kasi katika njia zote za jijini, Dar
es Salaam.

“Tunachowaomba wananchi
wanaotumia usafiri huo wafuate sheria
zilizowekwa na usafiri huo,”alisema.

Juzi, Mkuu wa Mkoa wa Daer es
Salaam, Albert .Charamila alifanya ziara ya

P —

wendokasi

kushitukiza katika kituo kikuu cha mabasi
hayo Kimara na kushuhudia msongamano
mkubwa wa abiria kituoni.

Mkurugenzi Mkuu wa Wakala wa
Mabasi Yaendayo Haraka (DART) Dk.
Athumani Kihamia alisema hadi kufikia
Agosti, mwaka huu mabasi 99 kati ya 101
yatawasili nchini hivi karibuni.

DART

Hadi kufikia Agosti, mwaka huu mabasi 99 kati
Ka 101 yatawasili nchini hivi karibuni kuanza

utoa huduma kwa wakazi wa Jiji la Dar es
Salaam.
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